msingi Majengo na Magereza  msaada Nuo UKU areila

na shule za sekondariza
Kazima na Lwanzari zote za

* Ulega a

serikali inaendelea na juhudi
za kuhakikisha inamaliza

HABARILED UK

ahidi kutatua mgogoro

ALLUANACA VY LA LAe

Baadhi ya wanafunzi
walisema msaada huo

wananchi, ranchi ya Kitengule

Na Diana Deus, Karagwe

AZIRTI wa
J/ Mifugo na
Uvuvi, Abdallah
Ulega amewahakikishia
wananchi na wawekezaji
wilayani Karagwe kus-
hughulikia kwa haraka .

mgogoro wa kitalu namba

moja kinachopakana na
' Kijiji cha Mushabaigu-
ru, Kata ya Kihanga ili
kuondoa migogoro ya
mifugo kati ya wananchi
na wawekezaji walioko
maeneo ya ranchi ya
Kitengule.

Alitoa kauli hiyo katika
mkutano wa hadhara na wa-
nanchi wa Kata ya Kihanga,
wilayani Karagwe alipotem-
belea miradi mbalimbali na
kusikiliza kero za wananchi

katika maeneo hayo ukiwe-
mo mgogoro huo wa Ranchi
'ya Kitengule; Kitalu namba
moja ambao umekuwepo
tangu kipindi cha nyuma na
kupelekea sintofahamu kati
ya wakulima, wafugaji na
mwekezaji.

Diwani wa Kata ya Kihan-
ga, Rwamuhangi Rwamugata

alimuomba Ulega kuangalia

namna ya kuwabadilishia
mpaka walau kuondoa adha
ya mifugo inayovuka mipaka
na kuingia kwa mwekezaji
na kusababisha migogoro
isiyoisha jambo ambalo
linakwamisha shughuli za
maendeleo katika kata hiyo.
Akizungumzia mgogoro
huo, Ulega alikiri kuwa
ugomvi baina ya mwekezaji
wa ranchi ya Kitengule kuto-
kana na mifugo kuingiliana

na mashamba ya wananchi
na kuahidi kuwa suala hilo
amelichukua kwa uzito na
hatua zitachukuliwa kwa
haraka ili usalama uendelee
kuwepo wilayani humo.
Katika mkutano wa
hadhara na wananchi aliwa-
sisitizia ufugaji wenye tija ili

- kupata maziwa ya kutosha

kutokana na wilaya hiyo
kupata mwekezaji ambaye

amejenga kiwanda cha kusin-
dika maziwa kitakachow-
anufaisha wafugaji wengi wa
wilaya hiyo. _

Katibu Tawala Mkoa
wa Kagera, Toba Nguvila
alisema serikali inaendelea
kushirikiana na wafugaji
na kuendelea kuwajengea
uwezo ikiwemo kuwapa
elimu ya ufugaji bora wenye
tija,
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Vijaa BEBT aaza

kuonja faida ya kazi

Na MWANDISHI WETU

VIJANA waliojiunga na programu ya BBT
Mifugo wanaoendelea na mafunzo ya
unenepeshaji katika kituo cha Wakala
ya Mafunzo ya Mifugo (LITA) Kikulula,
wameanza kuonja matunda ya mafunzo
yao baada ya kuuza ngombe 310
waliowanenepesha kwa muda wa miezi
mitatu.

Hayo yalifahamika wakati wa ziara ya
Waziri wa Mifugo na Uvuvi, Abdallah Ulega,
ali{oifanya katika kituo hicho kilichopo
wilayani Karagwe, mkoani Kagera.

kizungumza kwa niaba ya vijana
wenzake, Salum Husidicheki, alisema hadi
sasa wameshauza ngombe 310, awamu
ya kwanza waliuza ng'ombe 150 na ya pili
ng'ombe 160.

“Wastani wa bel tulizofanikiwa kuuza
ng'ombe wetu sio chini ya laki sita na nusu
(650,000), na katika mauzo hayo faida kwa
kila ng'ombe haipungui elfu tisini (90,000),”
alisema.

Pia, alimshukuru Rais, Dk. Samia
Suluhu Hassan, kwa kuwawezesha
kupata fursa hiyo ya mafunzo kwa
sababu wanaamini kupitia mafunzo hayo
wataweza kuwa na ujuzi wa ufugajl wa
kiblashara na kukuza kipato chao.

WAZIR| ULEGA

Naye, Waziri wa Mifugo na Uvuvi,

R&E

Wastani wa bel
tulizofanikiwa kuuza
ng'ombe wetu sio chini ya
laki sita na nusu (650,000),
na katika mauzo hayo faida
kwa kila ng'ombe haipungui

elfu tisini (90,000).

Salum Husidicheki
“
Abdallah  Ulega aliwapongeza  Vijana
hao kwa hatua hiyo ?/\n kuanza kuuza
mifugo kwani Inaashiria  kuwa, - tayan
wameshaanza  kupata — ujuz - na

watakapomaliza mafunzo yao wanaweza
kuendesha malsha yao kupitia biashara
i 1 mifugo.

3 y(:\Yi‘sema %naono na dira ya Rais, Dk.
Gamia ni kuifanya hiyo programu ya BB1
inaenea nchi nzima na vijana waingie
katika uzalishaji mali kupitia rasilimali
2ilizopo hapa nchini.
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